1 Buổi Tập Gym Chuẩn Kéo Dài Bao Lâu?

--- Bài mới hơn ---

• Thời Gian Lý Tưởng Cho Một Buổi Tập Gym
  • Tập Gym Để Nâng Cao Sức Mạnh: Người Mới Nên Bắt Đầu Như Thế Nào?
  • Nghỉ Tập Gym Bao Lâu Bị Mất Cơ Bắp? Đọc Ngay Trước Khi Quá Muộn
  • Nghỉ Tập Bao Lâu Thì Bị Mất Cơ Bắp
  • Lắc Vòng Trong Bao Lâu Thì Có Hiệu Quả Giảm Mỡ Bụng
  • Mình mới đi tập gym nên không biết tập trong thời gian bao lâu thì là đủ? Gymloves có thể tư vấn cho mình xem 1 buổi tập gym kéo dài bao nhiêu phút thì chuẩn không ạ? (Thành Trung, Hà Nội)

Trả lời:

Chào bạn Thành Trung! Thắc mắc của bạn về vấn đề 1 buổi tập gym chuẩn kéo dài bao nhiêu lâu cũng là câu hỏi chung của nhiều gymer. Gymloves xin trả lời bạn chi tiết như sau:

Trong kỹ thuật tập gym căn bản cho một buổi tập gym, đông đảo anh em thường luyện tập 2 nhóm cơ trong cùng một buổi tập luyện. Hơn nữa, việc bắt buộc luyện tập 2 nhóm cơ trong một buổi tập gym cũng là cần thiết đối với những anh em tập gym ít hơn 4 buổi/tuần.

Một buổi tập gym chuẩn thường chỉ kéo dài trong vòng 45 phút mà tối đa là 1h30 phút dù cho bạn có tập toàn bộ cơ thể đi chăng nữa. Nếu bạn muốn luyện tập ít hơn 45 phút, bạn cần phải có phương pháp tập với cường độ cao hơn bình thường để có thể đảm bảo hiệu quả tăng cơ của buổi tập.

Nếu bạn tập trong một thời gian quá lâu, nhiều hơn 1h30 phút, các cơ trên cơ thể sẽ phải hoạt động quá sức, dẫn đến tình trạng mỏi cơ, căng cơ, rất dễ gây ra chấn thương trong quá trình luyện tập. Hơn nữa, luyện tập trong một thời gian quá dài còn khiến cơ thể bạn trở nên mệt mỏi và tinh thần không còn minh mẫn để tập trung nữa.

Nếu bạn luyện tập gym trong một thời gian dài là 1h30 phút thì lời khuyên dành cho bạn đó là 30 phút nên nghỉ một lần hoặc chuyển sang các bài tập nhẹ nhàng để phục hồi cơ và cho đầu óc được thư giãn hoặc đi uống nước để cung cấp thêm năng lượng cho cơ thể.

Khi mới tập gym thì thời gian 45 phút chính là thời gian lý tưởng nhất dành cho bạn để luyện tập. Bạn cũng chỉ nên bắt đầu với các bài tập nhẹ nhàng, với cường độ thấp và làm quen với các loại máy móc trước khi đẩy mạnh cường độ luyện tập.

--- Bài cũ hơn ---

• Tập Thể Hình Bao Lâu Thì Có Kết Quả? Mới Tập Thể Hình Nên Tập Gì?
  • Tập Gym Bao Lâu Mới Có Cơ To, Dáng Đẹp
  • Làm Sao Để Có Cơ Bụng Nữ Đẹp ?. Hãy Tập Cardio Đi
  • Tập Bao Lâu Để Có Cơ Bụng Số 11? Cách Tập Cơ Bụng Số 11 Tại Nhà Dành Cho Nữ ???
  • Tập Bao Lâu Để Có Cơ Bụng Số 11? Cách Tập Cơ Bụng Số 11
  • Tin tức online tv